ผอ.สกร.อุบลราชธานี กล่าวเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการด้านการจัดทำแผนการเรียนรู้ และการสร้างสื่อการเรียนการสอน ภาคเรียนที่ 2/2566 หลักสูตรการศึกษานอกระบบระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน พุทธศักราช 2551
***************
วันจันทร์ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2567
เวลา 09.00 น.
****************
นายทัศน์พล เรืองศิริ ผู้อำนวยการ สำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดอุบลราชธานี ได้รับเกียรติเป็นประธานพิธีเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการด้านการจัดทำแผนการเรียนรู้ และการสร้างสื่อการเรียนการสอน ภาคเรียนที่ 2/2566 หลักสูตรการศึกษานอกระบบระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน พุทธศักราช 2551 โดยมี นางสาวฉันทลักษณ์ ศรีผา ผู้อำนวยการ สกร.อำเภอสว่างวีระวงศ์ กล่าวรายงาน พร้อมด้วย นางเมตรา เจริญสุข ผู้อำนวยการ สกร.อำเภอสิรินธร รักษาการในตำแหน่ง ผู้อำนวยการ สกร.อำเภอพิบูลมังสาหาร คณะครูและบุคลากร และแขกผู้มีเกียรติ เข้าร่วมโครงการฯ
ทั้งนี้ โครงการดังกล่าวนั้น มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาบุคลากรด้านการจัดทำแผนการเรียนรู้และสร้างสื่อการเรียนการสอนที่สอดแทรกเนื้อหาปรัชญา ของเศรษฐกิจพอเพียง สามารถนำไปใช้ในการจัดการเรียนการสอนได้อย่างมี คุณภาพตามมาตรฐานสถานศึกษวและตามเป้าหมายหลักสูตรการศึกษานอกระบบระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน พุทธศักราช 2551 โดยมีผู้เข้าร่วมอบรมได้แก่ สกร.อำเภอสิรินธร จำนวน 16 คน สกร.อำเภอสว่างวีระวงศ์ จำนวน14 คน และสกร.อำเภอพิบูลมังสาหาร จำนวน 21 คน รวมทั้งสิ้น 51 คน เข้าร่วมโครงการฯ ณ โรงแรมกิจตรงวิลส์ รีสอร์ท อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี
![](http://ubon-nfe.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425526084_900039348796876_2976505042835139612_n-jpg.webp)
![](http://ubon-nfe.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425594457_900034842130660_4442021725304363323_n-jpg.webp)
![](http://ubon-nfe.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425677341_900034385464039_8627977993153799235_n-jpg.webp)
![](http://ubon-nfe.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425893125_900034498797361_7066500694061691498_n-jpg.webp)