สกร.อุบลราชธานี ร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬา สกร.อีสาน เกมส์ ครั้งที่ 7 ณ สนามกีฬามหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตมหาสารคาม
*********
วันเสาร์ที่ 11 กุมภาพันธ์ 2567
*********
นายทัศน์พล เรืองศิริ ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดอุบลราชธานี เข้าร่วมพิธีเปิด สกร.อีสาน เกมส์ ครั้งที่ 7 โดยมี นายธนากร ดอนเหนือ ผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ รักษาราชการแทนอธิบดีกรมส่งเสริมการเรียนรู้ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการ พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สกร.จังหวัด ผู้บริหารสถานศึกษา คณะครูและบุคลากร และนักศึกษา เข้าร่วมพิธี พร้อมเดินขบวนพาเหรด ณ สนามกีฬามหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตมหาสารคาม จังหวัดมหาสารคาม
![](http://ubon-nfe.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426666597_904503738350437_4324330163208827504_n-jpg.webp)
![](http://ubon-nfe.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426751570_904503675017110_3060280804921031009_n.jpg)
![](http://ubon-nfe.go.th/wp-content/uploads/2024/02/427086108_904505285016949_8951989885981914465_n.jpg)